กรณีที่ประชาชนในเขต อบต.อินทประมูลที่ประสบภัยพิบัติฉุกเฉิน (อุทกภัยปี 2565) และไม่ได้รับเงินช่วยเหลือด้านการดำรงชีพ ตามหลักเกณฑ์การใช้จ่ายเงินทดรองราชการเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติกรณีฉุกเฉิน พ.ศ.2563 และได้มาเขียนคำร้องตามแบบลงทะเบียนขอรับความช่วยเหลือของประชาชนที่ อบต.อินทประมูล จึงขอเรียนสอบถามว่า อบต. สามารถใช้เงินงบประมาณของ อบต. ช่วยเหลือได้หรือไหมอย่างไร
เพื่อให้ได้ข้อมูลที่ถูกต้องชัดเจน ติดต่อ 022419000 ต่อ 1524, 1528