มีกรณีรองปลัดเทศบาล ได้ปฏิบัติหน้าที่รักษาราชการแทนปลัดเทศบาล และ ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรี เนื่องจากปลัดได้เกษีรณอายุราชการไปแล้ว โดยได้รักษาราชการแทนปลัด ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรี มาจนถึงปัจจุบันนี้ ในการประเมินผลการปฏิบัติงานในรอบเดือน เม.ย.๖๖ - ก.ย.๖๖ มีประเด็นที่จะหารือดังนี้ รอบการประเมินเดือน เม.ย.๖๖ ตั้งแต่วันที่ ๑ เม.ย.๖๖ จนถึง วันที่ ๒๘ พ.ค.๖๖ ที่ได้มีการเลือกตั้งให้นายกเทศมนตรีดำรงตำแหน่งนับแต่วันเลือกตั้ง ถึงแม้จะมีการแถลงนโยบายวันที่ ๑๕ มิ.ย.๖๖ เทศบาลตำบลเห็นว่าควรนับถึงวันเลือกตั้ง ๒๘ พ.ค.๖๖ ที่รองปลัดฯ จะต้องยื่นแบบประเมินให้ผู้กำกับดูแลเป็นผู้ประเมินพิจารณา ส่วนในช่วงวันที่ ๒๙ พ.ค.๖๖ จนถึง วันที่ ๓๐ เดือน ก.ย.๖๖ จะต้องยื่นแบบประเมินต่อนายกเทศมนตรีคนปัจจุบัน เพื่อให้พิจารณาเลื่อนขั้นเงินเดือน ต่อไป หรือจะให้รองปลัดเทศบาล ยื่นแบบประเมินต่อนายกเทศมนตรีคนปัจจุบันทั้งหมด ขอความชัดเจนในการยื่นแบบประเมินว่าต้องดำเนินการอย่างไร ให้ถูกต้อง ต่อไป ขอขอบคุณมากครับผม
เพื่อให้เกิดความชัดเจน กรุณาติดต่อ 02-206-6300