กรณี เทศบาลตำบล ได้ทำบันทึกข้อตกลงในการบริหารจัดการศูนย์พัฒนาเด็กเล็กกับศูนย์ของศาสนสถาน ในรูปแบบที่ ๒ บริหารจัดการร่วมกัน ในด้านทรัพย์สิน ที่ศาสนสถาน ให้ใช้ทรัพย์สินของวัดเท่านั้น โดยทรัพย์สินยังคงเป็นของวัดต่อไป เมื่อมีการชำรุด ทางเทศบาลสามารถตั้งงบประมาณเข้าไปซ่อมแซมได้หรือไม่ เพียงใด ซึ่งทางเทศบาลมีความเห็นเบื้องต้นว่า ไม่สามารถตั้งงบประมาณซ่อมแซมได้ เนื่องจากไม่ใช่ทรัพย์สินของเทศบาล คงให้ศาสนสถาน ใช้เงินบริจาค หรืองานอุทิศทำบุญมาดำเนินการซ่อมแซมแทน ความเห็นของเทศบาลถูกต้อง หรือไม่ครับ ถ้ามีข้อหารือประเด็นนี้ ช่วยส่งมาทางช่องทางที่ถามให้ด้วยน่ะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ความเห็นของเทศบาลถูกต้องแล้วครับ/ค่ะ